Thảo luận - Ơ... CÁI CẦU ĐỀ | Page 4 | Tập Đoàn Giải Mã Số Học | Cao Thủ Chốt Số | Soi Cầu XSMB

Thảo luận Ơ... CÁI CẦU ĐỀ

Chào cả nhà!

Anh em để ý mà xem, Diễn đàn của chúng ta có nhiều cao thủ, mỗi cao thủ có thể soi được nhiều cầu đề cho ngày mai, mỗi cầu cho 1 kết quả khác nhau, cầu nào cũng đẹp long lanh như hoa chanh ngày Tết.

Ơ... Có cái cầu đẹp báo bộ 12 ngày mai này...
Ơ... Có cái cầu đẹp báo bộ 23 ngày mai này...
Ơ... Có cái cầu đẹp báo chạm 0, 5 ngày mai này...
Ơ... Có cái cầu đẹp báo Chạm & Tổng 3, 8 ngày mai này...
Ơ... Lại có cái cầu báo bộ 34 đẹp như Đít ông Hoàng đế này...

Haizzz... Thế thì biết theo cái cầu nào?
1 - Nếu theo 1 cầu, ừ, thì cũng chỉ tương đương đánh 1 con lô bất kỳ. Vì cầu kia cũng có khả năng nổ như cầu mình theo. Vậy cần gì phải soi cầu???
2 - Nếu theo tất cả các cầu soi được, ồ, dễ phải đánh đủ 100 số.

Giongsong nói suy nghĩ này ra để làm gì? Chắc sẽ có nhiều người nghĩ mình tiêu cực, mình ngáng bạc. Ôi không đâu, giongsong tận đáy tâm tư chỉ mong anh em hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi chia sẻ cầu.

Và quan trọng nhất là: Nếu cầu đó ngày mai không nổ thì ngày kia ta phải làm gì? Nếu ngày kia vẫn tiếp tục thua thì phải làm gì??? Đó mới là mấu chốt của câu chuyện. Chứ vẽ cầu đẹp thì một TRUNG THỦ, BÌNH THƯỜNG THỦ cũng có thể vẽ được vô số cầu đẹp.

Mong anh em chia sẻ!
Thân ái!

Lời giốngng nói rất chí lí mình vào lotoo bet thua mất 150 củ theo cầu kèo từ hôm đồng giam đầu 4 và kép bằng tới nay lại đi thêm hơn 200 củ nữa nên cũng sợ cầu kèo rồi giờ vốn ít chỉ đánh nhỏ theo giàn 64s ăn ít nhưng nó bền ae đang xa bờ cũng nên xem xét lại
Thân ái!

Tks Hải!

Những gì cần nói, đã được phân tích kỹ tại bài viết. Anh em nào quan tâm thì hãy bỏ một vài ngày ra để nghiên cứu. Có thể áp dụng mãi mãi, để có tự trả lương cho mình 12%-20%/tháng/tổng số vốn mình có mà không phụ thuộc ai.

Ví dụ bạn có 100tr vốn, thì chỉ được đặt mục tiêu A = khoảng 3 đến 4tr một lần ăn. Và 100tr đó không được dùng vào bất kỳ việc gì khác, mục đích của 100tr là để dự phòng xử lý tình huống cầu gẫy. Hãy nhớ kỹ điều đó.

Thân ái!
TIỂU MÂY THẤY BÁC CHIA SẺ RẤT THUYẾT PHỤC VỀ CÁCH CHIA VỐN.
NÊN MÂY MUỐN MỜI BÁC THAM GIA BUỔI GIAO LƯU CHIA SẺ KINH NGHIỆM CÙNG MC GIÔNG BÃO NHÉ Ạ.
BÁC VUI LÒNG KẾT BẠN VÀ NHẮN TIN ĐỂ XÁC NHẬN GIÚP MÂY VỚI NHÉ : 0373784974

Căn cứ giải ĐB Chủ nhật hàng tuần, tiến hành cộng như sau. Ví dụ tuần này ĐB = 36144:

36144
9758
623
85
3
Cách tính thống nhất trong suốt 15 năm qua:

3 + 6 = 9, lấy số 9 viết vào hàng thứ 2.
6 + 1 = 7, lấy số 7 viết tiếp vào hàng thứ 2.
1 + 4 = 5, lấy số 5 viết tiếp vào hàng thứ 2.
4 + 4 = 8, lấy số 8 viết tiếp vào hàng thứ 2.

Tiếp tục cộng đối với hàng thứ 2:
9 + 7 = 16, lấy số 6 viết vào hàng thứ 3.
7 + 5 = 12, lấy số 2 viết tiếp vào hàng thứ 3.
5 + 8 = 13, lấy số 3 viết tiếp vào hàng thứ 3.

Tiếp tục cộng đối với hàng thứ 3:
6 + 2 = 8, lấy số 8 viết vào hàng thứ 4.
2 + 3 = 5, lấy số 5 viết tiếp vào hàng thứ 4.

Tiếp tục cộng đối với hàng thứ 4.
8 + 5 = 13, lấy số 3.

Đến đây, ta lấy 4 số theo HÌNH KIM CƯƠNG gồm 2, 8, 5, 3, ghép vòng tạo DÀN ĐỀ 12 SỐ nuôi khung 02 tuần.
Để ý nhé, số 2 là số giữa của hàng thứ 3, kết hợp với 2 số của hàng thứ 4 và số duy nhất của hàng thứ 5, tạo thành hình kim cương, nên tôi đặt tên cầu này là CẦU KIM CƯƠNG.

Lưu ý:
Nếu 4 số vừa lấy mà có hai hoặc số trùng nhau thì lấy bóng dương của nó, mục đích để được 4 số khác nhau ghép vòng.
Nếu 4 số vừa lấy mà có 3 số trùng nhau, thì lấy bóng của nó và lấy thêm bóng của số còn lại, mục đích để được 4 số khác nhau ghép vòng.

Ví dụ CN tuần trước, ngày 16.02.2020:
00776
0743
717
88
6
Được dãy số 1, 3, 6, 8. Đã nổ đề 16 vào Thứ 3, ngày 18.02.2020.

Ví dụ tuần trước nữa, ngày 09.02.2020:
60347
6371
908
98
7
Được dãy số 0, 7, 8, 9. Đã nổ đề 98 vào Thứ 4, ngày 19.02.2020.

2. ĐẶC ĐIỂM CẦU.
- CẦU ĐỀ 12 SÔ nuôi khung 02 tuần, ăn phát nghỉ luôn.
- Đã kiểm tra từ khi đài Miền Bắc có 27 giải như hôm nay, tức từ 01.01.2005.
- Tỷ lệ ăn ngay trong tuần đầu tiên khoảng 60%, ăn trong tuần thứ 2 khoảng 90%, ăn trong tuần thứ 3 khoảng 98%. KỶ LỤC CHẬM ĂN NHẤT là tại ngày thứ 34, việc này từng xảy ra năm 2011.

3. CÁCH VÀO TIỀN.
- Đặt mục tiêu lãi một lần ăn = A đồng.
- Gọi số tiền cần đánh mỗi con Ngày thứ nhất = x.
- Vậy ngày đầu chi = 12x đồng.
- Nếu ăn thì ta thu = 99x đồng.
- Ta lãi 99x – 12x = 87x đồng.
=> 87x = A.
=> x = A/87 đồng.
Ví dụ nếu bạn đặt mục tiêu lãi một lần ăn = 870.000 đồng thì ngày đầu tiên bạn đánh x = 870/87 = 10.000 đồng một con.
Nếu ngày đầu trượt, sang ngày thứ 2, ta đem số tiền đã chi ngày đầu (tức 12x đồng), cộng lãi mục tiêu (tức A đồng), được bao nhiêu đem chia cho 87, sẽ ra số tiền cần đánh mỗi con tại ngày thứ 2.
Và cứ thế, ngày thứ 3, thứ 4… các bạn tự đặt bút tính.

4. CÁCH HÓA GIẢI GẶP KHI CẦU GẪY.
- Như đã biết, không cầu nào không gẫy, nhưng nếu ta biết sửa chữa thì không sợ bị gẫy cầu.
- Thường thì tuần đầu cầu đã nổ, đôi khi nổ tại tuần thứ 2, ít khi nổ tại tuần thứ 3 và rất hiếm khi nổ tại tuần thứ 4.
- Gọi dàn đề tuần thứ nhất là Dàn 1, dàn đề tuần thứ hai là Dàn 2… và cứ thế, Dàn 3, Dàn 4…
Ta đánh như sau:
- Tuần 1 đánh Dàn 1 mức tiền ngày 1.
- Nếu tuần 1 chưa ăn Dàn 1, sang tuần 2 đánh cả Dàn 1 và Dàn 2; trong đó Dàn 1 đánh mức tiền ngày 8, Dàn 2 đánh mức tiền ngày 1.
- Và cứ thế, nếu tuần 2 chưa ăn cả Dàn 1 và Dàn 2, tức cầu gẫy; thì xem cách xử lý sau đây:

ĐIỂM QUAN TRỌNG NHẤT CỦA CẦU NÀY LÀ ĐẾN ĐÂY… KỸ THUẬT XỬ LÝ CẦU GẪY

Nếu hết 2 tuần rồi mà cả Dàn 1 và Dàn 2 vẫn chưa nổ. Xử lý thế nào?
Đến đây xuất hiện Dàn 3 đúng không. Ta sẽ không đặt mục tiêu cho Dàn 3 nữa, mà đem một nửa số tiền đã chi của Dàn 1 và một nửa số tiền đã chi của Dàn 2, cộng lại và đem gán cho Dàn 3 nó gánh cho. Theo đồng thời cả ba dàn mức tiền khác nhau, dàn nào ăn thì nghỉ.

Ví dụ, sau 2 tuần, Dàn 1 đã chi 10 tr, Dàn 2 đã chi 4 tr chẳng hạn, thì đem một nửa của tổng chi, tức đem (10 + 4)/2 = 7tr gán cho Dàn 3 nó gánh => Như vậy, số tiền đánh ngày đầu đối với Dàn 3 = 7tr/87 = 80.000 một con.

Nếu hết 3 tuần mà cả ba dàn vẫn chưa nổ, thì đem một nửa tổng chi gán cho Dàn 4, theo đồng thời 4 dàn. Tuy điều này hiếm khi xảy ra, nhưng cần phải biết trước để chuẩn bị.

Thân ái! Em trích lại lời của bác Giongsong
cầu 12 số này là bỏ kép đúng k ạ
nuôi khoảng thời gian từ 1-3 tuần ,khung max là 4 tuần
nếu cứ cho là nổ tuần 1 thì tháng ăn đc 4 lần đề và x (nhân ra số lãi)
theo ý kiến riêng của e thì nó k hợp vs đại đa số ae trong diễn đàn về cách chơi dài
tuy nhiên nó cũng là 1 pp kiếm lương tháng ổn định ( đề ra tuần 3-4 thì cũng hơi sốt bác ạ )

Nếu trường hợp 2 chạm đó trùng nhau (vd cn tuần này có 2 con 9 thì có lấy bóng dương hay chỉ đánh một chạm thôi)
lấy 1 con 9 và con kia là 4 cho đủ 2 chạm bạn à . Mình đã nói rất rỏ ở trên bạn ơi. Như hôm nay ăn 3d giải 6.3 .Hôm qua ăn ở giải Đ B đó bạn . Mong bạn xem lại kỹ . Ok người anh em !

lấy 1 con 9 và con kia là 4 cho đủ 2 chạm bạn à . Mình đã nói rất rỏ ở trên bạn ơi. Như hôm nay ăn 3d giải 6.3 .Hôm qua ăn ở giải Đ B đó bạn . Mong bạn xem lại kỹ . Ok người anh em !
nếu đánh 1k x 2 chạm x 2 càng = 72 k x 5 ( giải 6 x3 ) + giải đặc biệt là 1. +giải nhất là 1 ( tất cả là : 72 k x5 k = 360k cho 3d .
Nếu đánh riêng cho đề thì bạn thêm tiền thôi ! Chúc người anh em nhiều may mắn !

Giải đặc biệt: là1
Giải nhất : là 2
Giải 6 : là 3 ( x3 ) trời ơi người anh em. Giờ này mà người anh em còn hỏi mình vậy nửa thì mình cũng chịu ?!
đang giao lưu chuyên về món 3D mà bạn !

vậy là phải đánh g6,g1, và giải đb phải không bạn? tỉ lệ vào tiền ra sao bạn.. cảm ơn ae chia sẻ cầu có ý nghĩa nha, nếu ăn 1 2 ngày trong tuần vẫn đánh tới ngày cn, rồi ngày cn tiếp theo là làm lại 2 chạm 2 càng khác hở bạn. lở t4 ăn, xong t5 t6 t7 đến ngày cn ko ra rồi sao nửa bác.. em cảm ơn bác đã chia sẻ
Ok người anh em chuẩn luôn ! Như mình đã nói là ngoài cái món 3d kia ra ( ăn phở ) có 1 k thôi, mất gì bao nhiêu ! Đâu chão chiết gì đâu mà sợ. Còn cái 2d kia là CƠM . Người anh em cứ quất tới CN luôn x 1 k .Đâu có nhiều tiền lắm đâu mà sợ người anh em. Xong ngày CN, ta lại có cầu chơi tiếp cho đến CN nửa . Không nhức đầu cầu kèo . Lại mất thời gian đi xem chủ tịch với cao thủ . Cái đây nó giống như là công thức - là phương pháp rồi ! Cứ thế mà quất ! Cái hay là ăn rồi , mai cũng lại làm tiếp . Ok ! Người anh em .theo mình là như thế . Nếu có gì mình nói và nghĩ không đúng người anh em góp ý kiến giúp mình nhé !! để cùng nhau về đất liền . Ok !

Giải đặc biệt: là1
Giải nhất : là 2
Giải 6 : là 3 ( x3 ) trời ơi người anh em. Giờ này mà người anh em còn hỏi mình vậy nửa thì mình cũng chịu ?!
Choi thế 1k phải ×5 b nhỉ

Ok người anh em chuẩn luôn ! Như mình đã nói là ngoài cái món 3d kia ra ( ăn phở ) có 1 k thôi, mất gì bao nhiêu ! Đâu chão chiết gì đâu mà sợ. Còn cái 2d kia là CƠM . Người anh em cứ quất tới CN luôn x 1 k .Đâu có nhiều tiền lắm đâu mà sợ người anh em. Xong ngày CN, ta lại có cầu chơi tiếp cho đến CN nửa . Không nhức đầu cầu kèo . Lại mất thời gian đi xem chủ tịch với cao thủ . Cái đây nó giống như là công thức - là phương pháp rồi ! Cứ thế mà quất ! Cái hay là ăn rồi , mai cũng lại làm tiếp . Ok ! Người anh em .theo mình là như thế . Nếu có gì mình nói và nghĩ không đúng người anh em góp ý kiến giúp mình nhé !! để cùng nhau về đất liền . Ok !
2 chạm đi đều tiền hay sao bác

Chào cả nhà!

Anh em để ý mà xem, Diễn đàn của chúng ta có nhiều cao thủ, mỗi cao thủ có thể soi được nhiều cầu đề cho ngày mai, mỗi cầu cho 1 kết quả khác nhau, cầu nào cũng đẹp long lanh như hoa chanh ngày Tết.

1 - Nếu theo 1 cầu, ừ, thì cũng chỉ tương đương đánh 1 con lô bất kỳ. Vì cầu kia cũng có khả năng nổ như cầu mình theo. Vậy cần gì phải soi cầu???

Giongsong nói suy nghĩ này ra để làm gì? Chắc sẽ có nhiều người nghĩ mình tiêu cực, mình ngáng bạc. Ôi không đâu, giongsong tận đáy tâm tư chỉ mong anh em hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi chia sẻ cầu.

Và quan trọng nhất là: Nếu cầu đó ngày mai không nổ thì ngày kia ta phải làm gì? Nếu ngày kia vẫn tiếp tục thua thì phải làm gì??? Đó mới là mấu chốt của câu chuyện. Chứ vẽ cầu đẹp thì một TRUNG THỦ, BÌNH THƯỜNG THỦ cũng có thể vẽ được vô số cầu đẹp.

Mong anh em chia sẻ!
Thân ái!
haiz....
qua một con sông người ta đâu phải chỉ xây dựng 1 cái cầu. Mọi người tìm cho mình một cái cầu để đi cho gần nhà gần cửa. Nếu thích hợp thì mình cũng có thể xây một cây cầu để tự do tại mà đi....
Nói chung vấn đề cầu kèo là vấn đề tìm hiểu nghiên cứu tuỳ theo chất xám của mỗi người, họ chia sẻ đều kèm theo những chữ như là : ae tham khảo hoặc vạn sự tuỳ duyên... Và thật sự là vạn sự tuỳ duyên bạn ạ. bạn đi trên cây cầu nào cũng tuỳ duyên may mắn hay rủi ro....
Mình vẫn quan tâm và chân thành cám ơn những người đã nghiên cứu và chia sẻ cho mọi người.
Không mong cao sang chỉ mong kiếm thêm thu nhập ít ít mua sữa mà thôi.
Thân ái

Chào cả nhà!

Mong anh em chia sẻ!
Thân ái!
Nghe danh đã lâu chào bác