Thảo luận - Chơi dàn đề 2D + 3D BỀN BỈ, AN TOÀN, CÓ LÃI - Tháng 12.2023 | Page 21 | Tập Đoàn Giải Mã Số Học | Cao Thủ Chốt Số | Soi Cầu XSMB

Thảo luận Chơi dàn đề 2D + 3D BỀN BỈ, AN TOÀN, CÓ LÃI - Tháng 12.2023

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Các bác và ae biết cách loại hiệu ok, có lòng tốt xin chia sẻ giúp với, để mecxiz có cơ sở lên dàn tối ưu hơn ạ, cảm ơn các bác và ae nhiều!
Cách loại đuôi của bác đông linh ổn đó từ đầu tháng chưa gãy.nay loại đuôi 2,3 bác tham khảo

Ngan123456 có đi giải nhất không đấy, nếu đi thì thua ít. Đấy em tăng gấp đôi thì có mà về dưới gốc ban đầu nhỉ. Cứ bình tĩnh thôi nhé, vội vàng là vấp . Hi vâng anh.em vào cả giải nhất và đặc biệt .đều mức 1 anh ạ.lên chỉ âm ít thôi.

Nổ 521 vào đúng ngày thứ 7 của cầu, ngày cuối. Không biết anh em có ai theo không.

Thực ra nuôi chỉ phù hợp với những anh em không nôn nóng, tính cách tỉ mỉ, và có một kế hoạch củ thể lâu dài.

Giongsong có thể đặt 5 số bất kỳ = A (5 số còn lại là B) mà vẫn tìm ra được dàn 3D = 125 số nuôi tuần. Nay đặt G = 0,1,4,6,9 tìm ra vị trí G5.6 T3. Hết chu kỳ bỏ vị trí đó, đặt G = 5 số khác, tìm vị trí khác.

Vậy nghĩ xem, nếu tìm đồng thời 4 dàn, mỗi dàn tuân theo một quy tắc khác nhau, đồng thời nuôi 4 dàn ấy với số tiền vào khác nhau, dàn nào ăn thì bỏ (bỏ dàn bỏ cả cầu), tìm dàn khác trám vào dàn mới thay thế (để ngày nào cũng đánh 4 dàn khác nhau, theo 4 quy tắc khác nhau, để tránh bị bắt bài).

=> Nghĩa là có thể tuần ăn 4 lần hoặc hơn.

Đó mới là phương pháp.

Nhiều người thường nhầm lẫn giữa PHƯƠNG PHÁP và CÁCH CHỐT. Thưa rằng cách chốt chỉ là một phần chứ không không phải là phương pháp chơi số. Phương pháp là một CÔNG TRÌNH, trong khi CÁCH CHỐT chỉ là MỘT VIÊN GẠCH cấu thành nên công trình đó thôi.

Phương pháp chơi số phải là CÁCH ĐI TIỀN, thằng nọ gánh thằng kia, giảm thiểu rủi ro, dự phòng trường hợp xấu nhất.

Tóm lại, ta phải tổng hợp nhiều cách bắt số khác nhau, đi tiền theo nhiều cách khác nhau, đảm bảo luôn kiểm soát được thu chi có lãi theo tháng, đó mới là phương pháp.

Thân!
Ôi THẦY ơi mấy nay thầy đi đâu lâu quá vậy mà không vào giao lưu cùng mn. Đọc được bài này em lại vỡ ra nhiều điều rồi, em sẽ suy nghĩ về 3D để ra Giêng lên thuyền, trước khi đọc bài này em vẫn nghĩ 3D phức tạp hơn nhiều cơ. Từ hôm bác chia sẽ cầu này em cũng suy nghĩ rồi nhưng chưa thông mấy, nay thì gợi mở thêm chút rồi ạ. Cảm ơn THẦY vì tất cả ạ!

Cảm ơn bác, bác có thể chia sẻ cách loại giúp mecxiz được không ạ
Phương pháp chơi số phải là CÁCH ĐI TIỀN, thằng nọ gánh thằng kia, giảm thiểu rủi ro, dự phòng trường hợp xấu nhất.

Anh mượn câu này của bác Giong Song để nói với em nhé. Em suy nghĩ xem có đúng không kaka

Ôi THẦY ơi mấy nay thầy đi đâu lâu quá vậy mà không vào giao lưu cùng mn. Đọc được bài này em lại vỡ ra nhiều điều rồi, em sẽ suy nghĩ về 3D để ra Giêng lên thuyền, trước khi đọc bài này em vẫn nghĩ 3D phức tạp hơn nhiều cơ. Từ hôm bác chia sẽ cầu này em cũng suy nghĩ rồi nhưng chưa thông mấy, nay thì gợi mở thêm chút rồi ạ. Cảm ơn THẦY vì tất cả ạ!
Anh truyền lại cho em ít cho em thông não chút được ko anh.em cũng muốn tự mày mò để học cách lên dàn càng của bác giòng sóng mà cứ mụ mẫm ko hiểu cách lên dàn.

Anh truyền lại cho em ít cho em thông não chút được ko anh.em cũng muốn tự mày mò để học cách lên dàn càng của bác giòng sóng mà cứ mụ mẫm ko hiểu cách lên dàn.
Em phải học 2d trước đi, chạm, tổng, ghép vòng, chạm ép tổng, bóng âm, dương, bát quái, vị trí cầu cách ghép .... phải thành thạo, cứ dần dần, cách đi tiền phải tự ngồi tính ...

Anh mượn câu này của bác Giong Song để nói với em nhé. Em suy nghĩ xem có đúng không kaka
Chuẩn luôn anh ạ, đối với cách chơi theo ngày như em đang chơi, cũng có 1 phần trong ý đó, cụ thể là nó có dàn kết và dàn lót để giảm thiểu rủi do, có thể chão sẽ lãi hơn, nhưng không chão và chơi đều tiền cũng là muốn giảm thiểu rủi do, chỉ không biết đó đã phải là cách tối ưu hay chưa thôi ạ, anh có phương án nào tối ưu hơn chia sẻ cho mecxiz và ae với nhé

Cảm ơn bác, bác có thể chia sẻ cách loại giúp mecxiz được không ạ
Dàn như của ae mình a nghĩ ko nên dùng cách loại đó được, các cách đó chỉ để hạ dàn thôi. Loại thì thiếu gì cách, a viết trước rồi đó có thể loại các con gan >300 ngày, 1 đầu, 1 đuôi, 1 tổng nhưng chỉ chọn 1 loại thôi, mà phải theo dõi hàng ngày cơ ( tức là chỉ vài con thôi để ví như từ 58s xuống 54, 52,50 cho tối ưu vốn chẳng hạn) Nhưng nên để 1 vài tháng nữa quen pp đã sẽ ổn hơn

Chuẩn luôn anh ạ, đối với cách chơi theo ngày như em đang chơi, cũng có 1 phần trong ý đó, cụ thể là nó có dàn kết và dàn lót để giảm thiểu rủi do, có thể chão sẽ lãi hơn, nhưng không chão và chơi đều tiền cũng là muốn giảm thiểu rủi do, chỉ không biết đó đã phải là cách tối ưu hay chưa thôi ạ, anh có phương án nào tối ưu hơn chia sẻ cho mecxiz và ae với nhé
Chơi như hàng ngày này mà em chão là một đi ko trở về luôn đấy, vì chão mà tay 3,4 .. ai mà biết được, khi đó máu chó lên thì có giời cũng chả đỡ được đâu chú nhé. Sẽ có cách đi tiền tối ưu lợi nhuận nhưng pp mới sơ khai, người theo thì vốn ít lại muốn ăn nhiều nên bây giờ chưa phải lúc đâu, mà pp đến giờ còn chưa ra đâu vào đâu mà. Suy nghĩ nhé

Chào bạn Mecxiz!
Trao đổi với bạn chút kinh nghiệm bản thân xem nó có gì hữu dụng với bạn và ACE ko.
Coi đây là bài toán xác suất, mục tiêu là dự đoán đúng 1 số ngẫu nhiên gồm 2 chữ số (ta gọi là AB) mà HĐXS sẽ quay ra trong 100 số từ 00 đến 99.
I. Cơ bản có 4 cách kết hợp để tìm ra AB
1. A là số nào trong 10 số từ 0 đến 9 (gọi là đầu đề)
2. B là số nào trong 10 số từ 0 đến 9 (gọi là đuôi đề)
3. A + B=? lấy hàng đơn vị trong dãy số từ 0 đến 10 (gọi là tổng đề)
4. A - B =? lấy hàng đơn vị trong dãy số từ 0 đến 10 (gọi là hiệu đề)
Ta chọn 2/4 cách kết hợp với nhau sẽ cho ra 1 kết quả AB
Vì ta chỉ cần chọn dàn số trong đó có số đúng chứ ko cần chọn duy nhất 1 số AB đúng vậy nên tôi chọn dàn số sai để còn lại dàn số đúng phù hợp với tỉ lệ chính xác và phù hợp với tỉ lệ lãi, lỗ khi chơi.
- Loại 1 đầu đề ta loại được 10s (10/100 - tỉ lệ chính xác 90%)
- Loại 1 đuôi đề ta loại được 10s (10/100 - tỉ lệ chính xác 90%)
- Loại 1 tổng đề ta loại được 10s (10/100 - tỉ lệ chính xác 90%)
- Loại 1 tổng đề ta loại được 10s (10/100 - tỉ lệ chính xác 90%)
+ kết hợp 2/4 loại đc 19s còn 81s
+ kết hợp 3/4 loại được 27s còn 73s
+ kết hợp 4/4 loại được 35s còn 65s
(Linh hoạt có thể sử dụng loại một pp nào đó nhiều hơn, hoặc ko loại pp nào đó, hoặc chọn mỗi pp 1 vài số)
II. Tạo mức, cắt dàn
Sử dụng nhiều dàn từ 0x đến 9x (khi sử dụng mức dàn mấy X nào thì phải có số lượng dàn phù hợp tương ứng thì mới mang lại tính ổn định và hiệu quả)
* Với tạo mức thì theo dõi thống kê mức ăn trong khoảng từ mức nào đến mức nào; những mức còn lại có thể làm dàn loại.
* Với cắt dàn: khi ta đã tạo mức xong thì cắt dàn có xuôi, ngược và đều; với mỗi loại ta cũng xem thường ăn ở mấy X; xuôi ăn sâu thì ngược đương nhiên là ngược lại sẽ gãy sâu, căn cứ vào đó ta chọn dàn để loại.
Note: Phương pháp này tôi thường chọn dàn 7x hoặc 8x mang tính ổn định (số lượng dàn khoảng 100 dàn; nên chọn số lượng dàn nhất định để việc dự đoán số dàn ăn dàn gãy được chính xác hơn).
III. Phương pháp kết hợp tạo dàn chơi
1- Dùng số lượng dàn đã chọn đưa vào K... tạo mức
Tạo mức xong kiểm tra mức (có thể cắt mức hoặc ko)
Tiếp theo lọc số: Tìm những số trong dàn mức đã tạo trùng với những số mà đã loại bằng các phương pháp ở trên đưa lên mức ăn thấp nhất trên đầu (với mỗi pp loại đầu, đuôi, tổng, hiệu và cắt mức, cắt dàn ko nhất thiết phải loại hết mà chỉ cần loại những số mình dự đoán tỉ lệ ra thấp nhất, loại số lượng sao cho phù hợp với nhu cầu mức dàn mình cần)
2- Sau khi lọc số xong
Ta cắt dàn lấy dàn xuôi từ 0x đến 9x (nên thống kê hàng ngày để theo dõi mức ăn và điều chỉnh linh hoạt các phương pháp để có dàn chơi ổn định và hiệu quả nhất)
* Phương pháp này có thể áp dụng với 3d mảng và 4d mảng;
* Khi có dàn số chơi rồi thì ta cần quan tâm đến vấn đề đi vốn, chọn dàn to thì vốn lớn, tỉ lệ lãi thấp; dàn nhỏ thì vốn nhỏ, tỉ lệ lãi cao, nhưng tỉ lệ trượt cao. vậy nên chọn sao cho phù hợp và mục tiêu của mỗi người đề ra.
* Cá nhân tôi ko chơi 2d mà chỉ chủ yếu chơi 3D dùng dàn 5x 3DM ghép với dàn 5x 2d sẽ ra dàn 3xx 3d hoặc dàn 4x ghép 4x ra dàn 2xx 3d (đi đều vốn ko chão).
Note: để có số lượng dàn có thể tạo từ các cầu 6 chạm, mỗi dàn 6 chạm sẽ đc dàn 84s. hoặc lang thang trên các diễn đàn, MXH sẽ có nhiều dữ liệu cho ACE chọn.
Đây là 1 số kinh nghiệm của tôi sau gần 1 năm va vấp với trò chơi xác suất đỏ đen này. ko biết sau khi chia sẻ như thế này có lại bị bay màu hay ko, nhưng ko quan trọng.
Chúc bạn Mecxiz cùng ACE luôn may mắn và thành công với những phương pháp của riêng mình. Goodluck!
Bác có thể chia sẻ thêm cho e xin 1 vài cầu có thể dùng để loại tổng, đầu, đuôi ma bác tâm đắc dc k ạ? E thật sự rất cần để tự tạo cần câu cho mình . Nếu dc thì e xin chân thành cảm ơn Bác nh lắm!

Có tổng 8 dàn 3d 125s. Vậy nếu gãy 2 dàn liên tiếp 2 tuần và 1 dàn liên tiếp 3 tuần thì a xử lý ntn vậy ạ... mong a chỉ dẫn với ạ.

Có tổng 8 dàn 3d 125s. Vậy nếu gãy 2 dàn liên tiếp 2 tuần và 1 dàn liên tiếp 3 tuần thì a xử lý ntn vậy ạ... mong a chỉ dẫn với ạ.
3D này mình chưa áp dụng, cũng đang suy nghĩ thôi, chưa đi thực tế thế nào nên chưa biết trả lời sao, mình đang tính toán rồi sang năm có thể mới bắt đầu bạn ạ. Còn nhiều thứ lắm, cầu chạy ra sao, chọn phải đủ số cầu ... mà ko phải 8 dàn đâu, 8 dàn là đủ 1000 số cho 1 cách chọn A,B thôi bạn ạ. Khi phải đảo quy định A,B thì khi đó nó mới có số trùng được. Bạn phải xem lại pp của bác ấy rồi mình phải hiểu rõ ràng đã mới áp dụng được. Còn bây giờ chỉ đi dàn tuần nào đi tuần đấy thôi cho quen dần. Ngay như 2D mình cũng mất rất nhiều tg đấy, nếu ko rất nguy hiểm bạn ạ

Không chơi đến 8 dàn 125 số làm gì, chọn ra 4 dàn thôi bạn ạ. Mà 4 dàn theo các quy tắc khác nhau, nghĩa là có thể có số trùng.

Ví dụ:

Nếu ta đặt A = 1,2,4,5,7; B = 0,3,6,8,9.
=> Chọn được dàn BAB tại vị trí G3.6 - T7. Là 1 dàn. (Đã chạy được 14 tuần).
=> Chọn được G6.2 - CN được dàn ABA. Là 2 dàn. (Đã chạy được 5 tuần).

Còn nếu ta đặt G = 0,1,4,6,9; S = 2,3,5,7,8.
=> Chọn được G3.6 - T3 được dàn SSS. Là 3 dàn. (Đã chạy được 10 tuần).
=> Chọn được G4.2 - T3 được dàn SSG. Là 4 dàn. (Đã chạy được 9 tuần).

Trong 4 dàn trên có số trùng kệ nó. Vào tiền 4 dàn một cách độc lập, ăn dàn nào bỏ, chọn dàn khác (theo cầu khác thay thế), sao cho nổ bất kỳ ngày nào thì ta cũng chỉ lãi một số kỳ vọng nhất định dựa trên số vốn ta có (tổng lãi suất kỳ vọng của cả 4 dàn cộng lại = 20%/tháng/tổng số vốn ta có) (đặt bút tự tính toán, đây là bài toán cộng trừ nhân chia lớp 6).

Trường hợp có dàn vượt khung, thì lấy dàn mới ở đúng vị trí đó (ở tuần mới) thay thế, và vào tiền tính toán thu hồi vốn thôi, không cần lãi nữa.

Hoặc có thể linh hoạt vào đồng thời cả dàn cũ và mới, chia trách nhiệm cho mỗi dàn gánh một ít mà thu hồi dần về.

Hoặc an toàn hơn nữa là lấy lãi của dàn đã ăn giảm trừ chi phí cho dàn gẫy, xem như tuần đó không lương hoặc lỗ nhẹ.

Để cố tránh trường hợp đó, thì việc chọn 4 dàn nào để chơi cần tư duy, và phải kiểm tra xem lịch sử của nó có đúng không (trước đúng không chắc giờ sẽ đúng, kiểm tra để tăng xác suất đúng và làm cơ sở có dàn gánh sau này).

Thân!

Chơi như hàng ngày này mà em chão là một đi ko trở về luôn đấy, vì chão mà tay 3,4 .. ai mà biết được, khi đó máu chó lên thì có giời cũng chả đỡ được đâu chú nhé. Sẽ có cách đi tiền tối ưu lợi nhuận nhưng pp mới sơ khai, người theo thì vốn ít lại muốn ăn nhiều nên bây giờ chưa phải lúc đâu, mà pp đến giờ còn chưa ra đâu vào đâu mà. Suy nghĩ nhé
Quả không sai anh ạ, chính bản thân em ngày trước vì chơi chão dàn nhiều số đã gây nên hậu quả khôn lường, long đong lận đận, mặc dù khi đó có lúc mấy tháng ăn đều, nhưng đến 1 ngày định mệnh là ối zồi ôi luôn, may là chưa đến cảnh bán nhà. Vậy đó ae đừng có tưởng đùa nhé.

Và đó là mình trao đổi để gợi mở, có tính chất nêu ý tưởng, để cho anh em nào đam mê thì nghiên cứu thêm, chứ không khuyến khích anh em theo. Theo được cái này đòi hỏi công phu lắm.

Và đó là mình trao đổi để gợi mở, có tính chất nêu ý tưởng, để cho anh em nào đam mê thì nghiên cứu thêm, chứ không khuyến khích anh em theo. Theo được cái này đòi hỏi công phu lắm.
Bác khai thông cho em chút về 3D ạ:
Cấu trúc chương trình em nghĩ vẫn như 2D có đúng ko ạ, có lưu ý gì khác với 2D không, nhưng nên xuất phát mấy dàn, có thể thêm các dàn mà 2D là các cầu ví như tổng, ghép vòng ... . Thực ra em vẫn chưa nghĩ thêm được gì nên muốn đi các cầu độc lập , tức là chưa dùng các cầu giao thoa gánh nhau mà cầu nào gánh cầu đấy thôi ạ

Dàn như của ae mình a nghĩ ko nên dùng cách loại đó được, các cách đó chỉ để hạ dàn thôi. Loại thì thiếu gì cách, a viết trước rồi đó có thể loại các con gan >300 ngày, 1 đầu, 1 đuôi, 1 tổng nhưng chỉ chọn 1 loại thôi, mà phải theo dõi hàng ngày cơ ( tức là chỉ vài con thôi để ví như từ 58s xuống 54, 52,50 cho tối ưu vốn chẳng hạn) Nhưng nên để 1 vài tháng nữa quen pp đã sẽ ổn hơn
Cảm ơn anh đã góp ý cho em, hiện tại em đang dùng chủ đạo là phương pháp tạo mức, chọn mức, lọc mức và cắt mức là chính anh ạ. Nhưng trong những mức đã chọn thường nó sẽ dư số, vậy nên em muốn dùng thêm phương pháp loại, để lọc bớt các số trong các mức mà mình đã chọn, để tối ưu hơn, hy vọng em sẽ cải thiện được dần dần anh ạ

Nổ 521 vào đúng ngày thứ 7 của cầu, ngày cuối. Không biết anh em có ai theo không.

Thực ra nuôi chỉ phù hợp với những anh em không nôn nóng, tính cách tỉ mỉ, và có một kế hoạch củ thể lâu dài.

Giongsong có thể đặt 5 số bất kỳ = A (5 số còn lại là B) mà vẫn tìm ra được dàn 3D = 125 số nuôi tuần. Nay đặt G = 0,1,4,6,9 tìm ra vị trí G5.6 T3. Hết chu kỳ bỏ vị trí đó, đặt G = 5 số khác, tìm vị trí khác.

Vậy nghĩ xem, nếu tìm đồng thời 4 dàn, mỗi dàn tuân theo một quy tắc khác nhau, đồng thời nuôi 4 dàn ấy với số tiền vào khác nhau, dàn nào ăn thì bỏ (bỏ dàn bỏ cả cầu), tìm dàn khác trám vào dàn mới thay thế (để ngày nào cũng đánh 4 dàn khác nhau, theo 4 quy tắc khác nhau, để tránh bị bắt bài).

=> Nghĩa là có thể tuần ăn 4 lần hoặc hơn.

Đó mới là phương pháp.

Nhiều người thường nhầm lẫn giữa PHƯƠNG PHÁP và CÁCH CHỐT. Thưa rằng cách chốt chỉ là một phần chứ không không phải là phương pháp chơi số. Phương pháp là một CÔNG TRÌNH, trong khi CÁCH CHỐT chỉ là MỘT VIÊN GẠCH cấu thành nên công trình đó thôi.

Tóm lại, ta phải tổng hợp nhiều cách bắt số khác nhau, đi tiền theo nhiều cách khác nhau, đảm bảo luôn kiểm soát được thu chi có lãi theo tháng, đó mới là phương pháp.

Thân!
Cảm ơn bác,e lại ăn tiếp dàn này ngày cuối a,e vốn ít nên đi nhẹ nhất

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.