Thảo luận - DÀN ĐỀ HÀNG NGÀY 40s-45s HIỆU QUẢ CAO - HÚP THƯỜNG XUYÊN | Page 53 | Diễn Đàn Giải Mã Số Học | Cao Thủ Soi Cầu | Cao Thủ Chốt Số

Thảo luận DÀN ĐỀ HÀNG NGÀY 40s-45s HIỆU QUẢ CAO - HÚP THƯỜNG XUYÊN

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Ae có pp loại đuôi và loại dầu nào hiệu quả ko nhỉ? Chia sẻ cho ae tham khảo để lên dàn ít số hiệu quả hơn nữa.
nay mình loại đầu 1 ,tổng 6
Ae có pp loại đuôi và loại dầu nào hiệu quả ko nhỉ? Chia sẻ cho ae tham khảo để lên dàn ít số hiệu quả hơn nữa.

Vào trang tạo mức https://taodanxoso.kangdh.com/ ta đưa nhập vào chỗ nhập dàn xong ta chọn “Tạo mức 2D” nó sẽ cho ta mức 0; mức 1; mức 2. Ta chọn lấy mức 2 (30 số). Nhưng vậy ta đã có dàn Mảng 3D để ghép với dàn 2D.
Cái trang tạo dàn này mà không có video hướng dẫn về cách tạo dàn trên trang bác nhỉ, may có ae hướng dẫn trên nhóm còn vỡ ra dc một số cái😆👍

Đồng í với bác quan điểm mang lại cảm giác an toàn hơn thôi. Quan trọng vẫn là dàn 2d chuẩn. Càng hay mảng tỉ lệ như nhau cả thôi. 68 70s ghép với 72 số của bác nó không cùng định dạng AB BC. Thì nó ra 5xx số là đương nhiên. Lấy ví dụ 65 hôm qua dàn 3d 90 số k có đuôi 6 cũng không thể ghép ra mảng 3d đc.
Tôi nói rồi, pp nào cũng có ưu và nhược điểm của nó, ai mạnh về bắt cái gì thì cứ chơi theo cách của mình cảm thấy chắc ăn thôi,không ai khẳng định pp này hơn pp kia, là tôi nói tôi áp dụng mảng cảm thấy dễ chơi hơn là với ghép đơn thôi(ngày xưa tôi cũng ghép đơn mà,nhưng khi biết về mảng thì tôi lại bỏ càng đơn đi,là vì tôi thấy nó dễ hơn).Bạn cứ đưa ra những khía cạnh nó gãy để làm gì, pp nào chả có gãy, đã đen thì đề 99 số còn gãy nữa là,3D cho bạn bắt 9 càng cũng có lúc gãy, thì mảng cũng vậy thôi, cái gì chả có tỉ lệ xịt, bạn soi vào những khía cạnh đó để làm gì.PP nào đi nữa, càng nào đi nữa, ĐƠN hay là MẢNG cũng đều có lúc gãy thông cả.vấn đề tùy cảm nhận của từng người chơi, chơi thạo cái gì thì chơi cái đó.Mình chỉ nêu quan điểm về mảng mà mình đang áp dụng cho những ae chưa hiểu về mảng có thể hiểu 1 cách toàn diện nhất,cũng đâu bắt ai phải theo mảng hay theo mình đâu.Mình biết là trường phái theo mảng này rất ít người biết và áp dụng, đa số là chơi theo kiểu ghép đơn, nên để chấp nhận 1 pp mới thì rất là khó, đã có những người thử qua mảng nhưng sau lại bỏ,lại về lại pp đơn truyền thống, là vì họ thấy khó, vì chưa tìm đúng pp thôi.

Tôi nói rồi, pp nào cũng có ưu và nhược điểm của nó, ai mạnh về bắt cái gì thì cứ chơi theo cách của mình cảm thấy chắc ăn thôi,không ai khẳng định pp này hơn pp kia, là tôi nói tôi áp dụng mảng cảm thấy dễ chơi hơn là với ghép đơn thôi(ngày xưa tôi cũng ghép đơn mà,nhưng khi biết về mảng thì tôi lại bỏ càng đơn đi,là vì tôi thấy nó dễ hơn).Bạn cứ đưa ra những khía cạnh nó gãy để làm gì, pp nào chả có gãy, đã đen thì đề 99 số còn gãy nữa là,3D cho bạn bắt 9 càng cũng có lúc gãy, thì mảng cũng vậy thôi, cái gì chả có tỉ lệ xịt, bạn soi vào những khía cạnh đó để làm gì.PP nào đi nữa, càng nào đi nữa, ĐƠN hay là MẢNG cũng đều có lúc gãy thông cả.vấn đề tùy cảm nhận của từng người chơi, chơi thạo cái gì thì chơi cái đó.Mình chỉ nêu quan điểm về mảng mà mình đang áp dụng cho những ae chưa hiểu về mảng có thể hiểu 1 cách toàn diện nhất,cũng đâu bắt ai phải theo mảng hay theo mình đâu.Mình biết là trường phái theo mảng này rất ít người biết và áp dụng, đa số là chơi theo kiểu ghép đơn, nên để chấp nhận 1 pp mới thì rất là khó, đã có những người thử qua mảng nhưng sau lại bỏ,lại về lại pp đơn truyền thống, là vì họ thấy khó, vì chưa tìm đúng pp thôi.
Đúng rồi a e, ai mạnh về bắt cái gì thì chơi cái đó, càng đơn thì 9c bắt cũng gãy, đề thì 99s cũng gãy. Từ lúc biết dàn mảng, mình cũng ko đánh càng đơn và cà ít đánh 2d. Thấy mảng nó nhiều cách lên dàn hơn là càng đơn. Như mình đang chơi thì mình bắt 4 chạm đc 64s làm mảng và đề luôn ghép ra đc 496s cảm nhận mà ăn thì đánh xuôi, còn cảm nhận nó ko ăn thì đánh ngược lại là dàn 504s. Hoặc có hôm bắt 3 chạm+3 tổng ra đc 6x số ghép vào mảng cũng đc max là 540s đánh ngược hoặc đánh xuôi tùy cảm nhận kết hợp thêm chút cầu kèo, hiện đang ok a e ah...🥰

Tôi nói rồi, pp nào cũng có ưu và nhược điểm của nó, ai mạnh về bắt cái gì thì cứ chơi theo cách của mình cảm thấy chắc ăn thôi,không ai khẳng định pp này hơn pp kia, là tôi nói tôi áp dụng mảng cảm thấy dễ chơi hơn là với ghép đơn thôi(ngày xưa tôi cũng ghép đơn mà,nhưng khi biết về mảng thì tôi lại bỏ càng đơn đi,là vì tôi thấy nó dễ hơn).Bạn cứ đưa ra những khía cạnh nó gãy để làm gì, pp nào chả có gãy, đã đen thì đề 99 số còn gãy nữa là,3D cho bạn bắt 9 càng cũng có lúc gãy, thì mảng cũng vậy thôi, cái gì chả có tỉ lệ xịt, bạn soi vào những khía cạnh đó để làm gì.PP nào đi nữa, càng nào đi nữa, ĐƠN hay là MẢNG cũng đều có lúc gãy thông cả.vấn đề tùy cảm nhận của từng người chơi, chơi thạo cái gì thì chơi cái đó.Mình chỉ nêu quan điểm về mảng mà mình đang áp dụng cho những ae chưa hiểu về mảng có thể hiểu 1 cách toàn diện nhất,cũng đâu bắt ai phải theo mảng hay theo mình đâu.Mình biết là trường phái theo mảng này rất ít người biết và áp dụng, đa số là chơi theo kiểu ghép đơn, nên để chấp nhận 1 pp mới thì rất là khó, đã có những người thử qua mảng nhưng sau lại bỏ,lại về lại pp đơn truyền thống, là vì họ thấy khó,
Thôi k tranh luận với bác nữa, bác cứ viết cao siêu quá làm gì. Sự thật ghép cảng và mảng nó không khác nhau. Bản chất 8c quy ra mảng là 80s x65 số. Tăng số 2d lên 72 số đồng nghĩa giảm mảng 3d xuống 70 số tương đương 7c. Ae thích tạo dàn kiểu nào tùy ae lựa chọn.

Đúng rồi e, pp nào cũng có cái hay và cái hạn chế riêng. Tuy nhiên mình chơi áp dụng 1 pp mà cứ tỷ lệ thắng nhiều hơn thua, cuối tháng có lãi là đc.

Cám ơn Bác Success84, ngày nào mình cũng copy dàn mảng của Bác chơi, rất yên tâm. Mình cũng đã nghiên cứ về mảng nhưng chưa biết bắt càng AB ( càng mảng) còn dàn 2D ( CD) hầu như AE ai cũng bắt được. Bác có thể hướng dẫn cách bắt càng mảng (AB) cho AE dùm nha, cám ơn Bác rất nhiều !!!!!!!!!!!!!

Phương pháp ghép Mảng là Tôi đọc được bài của bạn @SUCCESS84 Trên Topic của bạn @TEDDY888 Hồi đầu năm nay, sau khi nghiên cứu Tôi thấy PP Mảng cũng rất hay vì so với ghép Mảng thì càng đơn dễ ghép hơn. Nhưng độ an toàn của PP Mảng cao hơn nên Tôi hay dùng Mảng hơn.
Ví dụ1: minh họa như hôm nay @mr777

Đưa ra bảy càng đơn 1,2,3,6,7,8,9 Tôi dùng Pp ghép vòng bẩy số này thành dàn mảng 42 số để ghép với dàn 2D chơi cho hôm nay. Dàn Mảng 42 số như sau:​

,12,13,16,17,18,19,21,23,26,27,28,29,31,32,36,37,38,39,61,62,63,67,68,69,71,72,73,76,78,79,81,82,83,86,87,89,91,92,93,96,97,98,
Như vậy khi chơi 3D thay vì số đánh theo càng đơn là 40 x 70 = 280. Nhưng theo càng mảng là 40 x 42 = 168 số mà thôi.
Ví dụ 2 minh họa cho hôm qua @SUCCESS84 Có kết bốn càng đơn là 1,3,5,6. Tôi cũng dùng PP ghép vòng bốn số đó được dàn càng 12 số: ,13,15,16,31,35,36,51,53,56,61,63,65, để ghép với dàn 2D để chơi (tiếc là dàn 2D hỏng nên mất ăn). Ae thử nghiệm ghép bất kể dàn 2D nào có số 65 với dàn Mảng 12 số trên thì đều được ăn con ba càng 365.

Anh cho em hỏi dàn CD lấy như nào ạ?
BC và DE em hơi hiểu, nhưng CD thì đang mù tịt
View attachment 322515
4 số cuối GĐB mà là BCDE thì
DE là đề
BC là mảng cho 4D hay nói cách khác chính là bộ càng 3-4D ghép lại: có 1 số ae hay chơi tắt kiểu ghép bộ càng 3-4D lấy theo bộ ghép với dàn 2D ,thì cũng là 1 cách ghép, cách suy luận theo cầu kèo để bắt hnay càng 3-4D ra bộ gì
VD hôm qua đề ra 2365 thì nếu bắt bộ càng là bộ 23 ghép bộ 01 thì là húp ( kiểu kiểu như vậy) nhưng ghép như thế là theo cấp số nhân giống ghép càng đơn ,VD bắt càng 3-4D theo 1 bộ có 8s rồi dàn 2D 40s thì ghi ghép 4D vào có 8x40=320s 4D, bắt theo bộ rồi ghép trực tiếp với 2D như này ko phải là ghép theo mảng 4D nhé
Còn CD nó là mảng 3D ( nó dính con C là càng đơn 3D ghép với con D là đầu đề đó)
để khi ghép dàn mảng CD với DE thì nó ra số CDE ( trong dàn DE chứa đề 2D thì ăn, trong dàn CD chứa đề cho mảng thì ăn)
VD đặc biệt 365 thì trong 2 dàn e phải có 65 ở dàn đề 2D và có 36 ở dàn mảng CD thì khi ghép vào mới ra 365 thì mới chén đc 3D
lấy VD khác : cùng là càng đơn 3 nhưng trong dàn mảng CD e chỉ có 30,31,32,33,34,35,37,38,39 ( bỏ 36) thì mặc dù đề 65 e có cũng gãy 3D nhé,vì dàn mảng e thiếu 36 nên khi ghép 2 dàn vào với nhau sẽ ko ra đc con 365
Hay VD dàn mảng CD e chỉ có 06,16,26,46,56,66,76,86,96 thì ghi ghép với dàn đề cũng ko ra con 365 , là vẫn xịt
Chơi mảng là phải tạo đc 2 dàn đề ( đề cho 2D và đề cho mảng) trúng cả 2 mới gọi là ăn
Cách tạo dàn mảng thì nó đa dạng, nhiều pp, nhiều kiểu, tùy người chơi cảm thấy dễ bắt theo kiểu nào
VD em hay bắt chạm,bắt tổng thì theo chạm tổng kết hợp cũng đc, chỉ lưu ý khi soi cầu cho mảng thì soi KQ ở vị trí đề cho mảng ( hàng trăm + hàng chục của GĐB, chứ ko phải soi KQ 2D ở 2 số cuối GĐB đâu nhé ( nó chỉ dính phần đầu 2D nó là đuôi mảng, dính 1 nửa thôi )

Tôi thấy mấy bác cứ tìm theo pp vs tìm hiểu pp làm gì .Rồi áp dụng trượt sml. Tôi là tôi cứ thấy dàn ai hợp chốt số tôi coppy rồi đánh. Mấy bác ở đây đã tự tin chốt số thì tốt nhất nên theo. Chứ cứ tìm pp rồi theo ý mình loạn cầu rồi chắc gì bằng mấy bác cao thủ trong toppic này chốt. Nghiên cứu nát óc vẫn ko bằng thì nghiên cứu làm gì

Mình đã theo mảng từ rất lâu rồi,và hiện giờ k ghép theo càng đơn nữa,tuy nhiên hàng ngày lên mảng vẫn lên thêm cả càng đơn cho mọi người tk.Đây là bảng thống kê tháng 9 của mình theo 2 kiểu pp
1.pp đơn
View attachment 322480

2.pp mảng
View attachment 322482
Mình VD về ngày 6/9 đề về 269, đề mình chốt ăn 2D 18s, tuy nhiên càng đơn chốt càng đơn đã bị gãy 8 càng,và nếu theo ghép đơn thì sẽ trượt full 3D,( nhưng mình chỉ theo mảng và hôm đó vẫn ăn full 3D 7/7 dàn từ 5xx xuống 1xx ( thấp nhất dàn 160s)
Điều này là minh chứng cho ae thấy dù càng đơn có xịt cũng vẫn cứ chén full
Và nếu ae chơi kiểu ghép đơn mà muốn ăn full 6-7 dàn ghép 3D đơn thì ít nhất ae phải hạ được càng đơn ăn đc tối thiểu 2-3 càng , VD dàn 160s ( ghép mảng) mình ăn tương đương ae ghép đơn 4 càng x 40s đề hoặc 3 càng x 54s đề hoặc 5 càng x32s đề, việc ae bắt càng đơn và hạ ăn ít càng có dễ ko?Còn đối với mảng (2 chữ số) mình chỉ cần hạ đến 5x-4x số là có thể ăn 3D full 3D 6-7 dàn (tới cả dàn 1xx hoặc có hôm dưới 100s) tuỳ thuộc hôm đó đề hạ có ăn sâu hay ko, Hạ càng theo mảng ko quan tâm hay lo vấn đề chọn càng đơn kết có chuẩn hay ko ,đúng hơn là ko phải lo về càng.Tất nhiên pp nào cũng cần phải may mắn ( có hôm càng đơn ăn, đề ăn nhưng mảng vẫn gãy) nhưng mình thấy mảng dễ chơi và dễ ăn hơn, nên mình bỏ ghép đơn từ lâu rồi
View attachment 322483
View attachment 322484
View attachment 322486View attachment 322487
Ghép càng đơn là nỗi ám ảnh của em đó bác. Em bắt dàn 2D chuẩn nhưng toàn hụt không được ăn to vì 8 càng lọt đúng 2 càng không ghép. Với những chia sẻ của bác, hi vọng em sẽ khắc phục được điểm yếu của càng đơn.

Tôi thấy mấy bác cứ tìm theo pp vs tìm hiểu pp làm gì .Rồi áp dụng trượt sml. Tôi là tôi cứ thấy dàn ai hợp chốt số tôi coppy rồi đánh. Mấy bác ở đây đã tự tin chốt số thì tốt nhất nên theo. Chứ cứ tìm pp rồi theo ý mình loạn cầu rồi chắc gì bằng mấy bác cao thủ trong toppic này chốt. Nghiên cứu nát óc vẫn ko bằng thì nghiên cứu làm gì
cũng là 1 phần đúng thôi bạn, mỗi người có 1 cách nghiên cứu riêng, nếu học được cái gì trở thành pp của mình,tự mình làm ra mới là đáng quý.Tất nhiên là theo CT cũng tốt, họ có kinh nghiệm hơn,số họ lên chuẩn hơn, nhưng có 1 vấn đề là như này, dù chuẩn như nào thì cũng đến dây đỏ đen cả,gặp vận thì ăn thông cả tháng mà đen thì cũng xịt thông 1-2 tuần cũng bình thường,pp nào cũng có lúc bị như thế.Cho nên nếu ae nào có khả năng tự tìm tòi nghiên cứu đc pp của riêng mình thì cũng tốt, tránh phụ thuộc vào người khác,( bởi có phải lúc nào các CT cũng chốt suốt cho mọi ng tham khảo đâu, có lúc sẽ có CV riêng, bận sẽ ko lên đc,hoặc có thể sẽ nghỉ 1 thời gian dài,khi đó ae theo ai, lại tìm CT mới, lại test thử theo xem có hợp duyên ko .Ngày xưa mới vào diễn đàn mình cũng có suy nghĩ giống như bạn đấy, cũng chỉ đi tham khảo các CT ai đang ăn thông thì vào theo,nhưng ko phải lúc nào cũng như mình mong muốn,cái lúc mình chưa theo thì họ thông cả tháng. lúc mình vào thì lại đến dây đen của họ xịt thông,từ đấy là mình phải rút kinh nghiệm tự học đc gì áp dụng cho mình được cái gì thì tốt cái đấy, theo thì theo nhưng phải hiểu và học đc cái gì đó.Ngày trước mình cũng đi theo ng khác thôi, nhưng giờ thì tự mình oánh số của mình,chưa phải theo ai.

Ghép càng đơn là nỗi ám ảnh của em đó bác. Em bắt dàn 2D chuẩn nhưng toàn hụt không được ăn to vì 8 càng lọt đúng 2 càng không ghép. Với những chia sẻ của bác, hi vọng em sẽ khắc phục được điểm yếu của càng đơn.
Nếu nghiên cứu cả mảng thì ae có thể kết hợp cho cả pp bắt càng đơn hiệu quả luôn đấy
áp dụng càng đơn cho hạ mảng và áp dụng cả mảng cho càng đơn đều được
Mình thì chuyên đánh 3D-4D chứ ko đánh 2D bao giờ ( rất ít khi ) và chuyên theo kiểu mảng,tuy nhiên đa số ae hay bắt càng đơn nên hàng ngày mình vẫn chốt thêm càng đơn cho ae tk,Các tháng trở về trc thì mình ko có thống kê càng đơn, nhưng tháng 9 này mình có thống kê lại từ 01/09 đến nay càng đơn 3D mình mới gãy có 1 ngày ( tối thiểu ăn 8 càng, tối đa ăn BTC cũng có (3 lần) còn hạ ăn 3-4-5 càng cũng có)
Trong các pp tạo dàn mảng 3D của mình có 1 pp loại đầu mảng ( cho 3D) sẽ loại đc 2 đầu ( tức là 2 càng đơn ) pp này cũng ít gãy ( theo thống kê từ 25/08 đến nay mới bị gãy đầu mảng 3D có 1 ngày) cái này áp dụng mảng vào bắt càng đơn là loại đc 2 đầu ( 2 càng) mỗi ngày , áp dụng thêm 1 số pp càng đơn nữa, soi thêm cầu kèo càng đơn là ko đáng lo ngại
Hoặc cả với mảng 4D cũng vậy cũng áp dụng loại đầu mảng 4D thì loại đc 2 càng 4D

Cảm ơn bạn nhé. Mình nghiên cứu lại mới hiểu hết đc.
Đúng rồi e, pp nào cũng có cái hay và cái hạn chế riêng. Tuy nhiên mình chơi áp dụng 1 pp mà cứ tỷ lệ thắng nhiều hơn thua, cuối tháng có lãi là đc.
Chuẩn bác, nhiều pp quá loạn, cứ pp nào có lãi là dùng thôi

một số thì thích tận hưởng con cá miễn phí. số khác thì thích vừa tận hưỡng cá free vừa học cách câu cá. 9 người thì 10 ý, ae có nghiên cứu, học hỏi, tranh luận thì mới có hoàn thiện được bác ạ.

Ủa Có phải Là Đường Tăng Tạm đúng k? Chốt 2 dàn 3D vốn ít phải k

một số thì thích tận hưởng con cá miễn phí. số khác thì thích vừa tận hưỡng cá free vừa học cách câu cá. 9 người thì 10 ý, ae có nghiên cứu, học hỏi, tranh luận thì mới có hoàn thiện được bác ạ.
Ai thấy pp chơi nào hiệu quả thì chơi thôi.
Số học này mênh mông, tìm ra lối đi riêng hiệu quả thì mình kiên trì theo con đường đó sẽ có thành quả.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.