Tâm sự - Vỡ nợ và đôi lời tâm sự | Page 2 | Tập Đoàn Giải Mã Số Học | Cao Thủ Chốt Số | Soi Cầu XSMB

Tâm sự Vỡ nợ và đôi lời tâm sự

Trước hết xin cảm ơn BQT diễn đàn đã tạo ra sân chơi bổ ích cho anh em 4 phương được giao lưu , học hỏi , chia sẻ kinh nghiệm .
Mình năm nay 35t một vợ 2 con, mình tham gia diễn đàn từ năm 2019 lúc đầu cũng chỉ nợ hơn 60tr thua tha không biết cách nào gỡ nợ lang thang trên mạng tình cờ biết được diễn đàn, lúc đầu vay lãi ngoài 70tr để chơi, thời kỳ đầu có bác Tô Hùng và Phan Bảo lúc đầu mình theo a Bảo hồi đó dàn 64s chưa xịt đến 3 ngày , mình chơi gấp chão dàn 65s ngày 3 hồi đầu ăn nhưng do mới vào không biết cách chơi về sau chơi lan man số tiền vay được ban đầu cũng bay và rồi mình tiếp tục vay chơi đủ thứ cả lô tô bét và rồi không làm chủ được bản thân , lần lượt cứ thế thua và tiếp tục vay hiện tại mình nợ hơn 300tr so với ace đây là số tiền nhỏ nhưng với mình nó là cả 1 vấn đề lớn, cứ có tiền là vào gỡ nợ để lo trả lãi và cứ thế thua do nóng vội, tâm lý nợ nần, hiện tại mình không còn vốn để chơi nữa mình đã báo gia đình những giọt nước mắt của người nhà đã rơi, thực sự mình thương người nhà bao nhiêu thì cũng thấy day dứt lương tâm bẫy nhiêu vì từ trước đến giờ mình chưa mắc phải điều gì để gđ phải bận tâm.
Giờ mình đã báo gia đình đi làm lương cũng hơn 10tr mà không có tiền sữa cho con nhiều đêm nằm nhìn vợ con mà thấy tội. Cả nhà khuyên mình nên vay ngân hàng để tiếp tục gỡ hay về xin gđ bán mảnh đất trả nợ làm lại cuộc đời.
Thực sự dính vào nợ nần chắc ace ai cũng giống nhau tâm lý, mình khuyên ae không có vốn và phương pháp chơi hãy dừng lại vì càng chơi sẽ càng thua, giờ biết phương pháp chơi thì đã không còn vốn.
Buồn không biết tâm sự cùng ai mong cả nhà đừng chỉ trích mình nhé. Bác nào không thích xin hãy lướt qua thôi.
Còn nhiều điều muốn nói nữa nhưng mình không biết diễn tả hết được.
Cuối cùng xin cảm ơn các Ad và BQT đã tạo ra sân chơi để ae được tâm sự , thảo luận.

Trước hết xin cảm ơn BQT diễn đàn đã tạo ra sân chơi bổ ích cho anh em 4 phương được giao lưu , học hỏi , chia sẻ kinh nghiệm .
Mình năm nay 35t một vợ 2 con, mình tham gia diễn đàn từ năm 2019 lúc đầu cũng chỉ nợ hơn 60tr thua tha không biết cách nào gỡ nợ lang thang trên mạng tình cờ biết được diễn đàn, lúc đầu vay lãi ngoài 70tr để chơi, thời kỳ đầu có bác Tô Hùng và Phan Bảo lúc đầu mình theo a Bảo hồi đó dàn 64s chưa xịt đến 3 ngày , mình chơi gấp chão dàn 65s ngày 3 hồi đầu ăn nhưng do mới vào không biết cách chơi về sau chơi lan man số tiền vay được ban đầu cũng bay và rồi mình tiếp tục vay chơi đủ thứ cả lô tô bét và rồi không làm chủ được bản thân , lần lượt cứ thế thua và tiếp tục vay hiện tại mình nợ hơn 300tr so với ace đây là số tiền nhỏ nhưng với mình nó là cả 1 vấn đề lớn, cứ có tiền là vào gỡ nợ để lo trả lãi và cứ thế thua do nóng vội, tâm lý nợ nần, hiện tại mình không còn vốn để chơi nữa mình đã báo gia đình những giọt nước mắt của người nhà đã rơi, thực sự mình thương người nhà bao nhiêu thì cũng thấy day dứt lương tâm bẫy nhiêu vì từ trước đến giờ mình chưa mắc phải điều gì để gđ phải bận tâm.
Giờ mình đã báo gia đình đi làm lương cũng hơn 10tr mà không có tiền sữa cho con nhiều đêm nằm nhìn vợ con mà thấy tội. Cả nhà khuyên mình nên vay ngân hàng để tiếp tục gỡ hay về xin gđ bán mảnh đất trả nợ làm lại cuộc đời.
Thực sự dính vào nợ nần chắc ace ai cũng giống nhau tâm lý, mình khuyên ae không có vốn và phương pháp chơi hãy dừng lại vì càng chơi sẽ càng thua, giờ biết phương pháp chơi thì đã không còn vốn.
Buồn không biết tâm sự cùng ai mong cả nhà đừng chỉ trích mình nhé. Bác nào không thích xin hãy lướt qua thôi.
Còn nhiều điều muốn nói nữa nhưng mình không biết diễn tả hết được.
Cuối cùng xin cảm ơn các Ad và BQT đã tạo ra sân chơi để ae được tâm sự , thảo luận.
So với mình vẫn ít bạn ạ.bây giờ mình vẫn bị cái áp lực như bạn .mình còn k có đất để bán hoặc vay đc ngân hàng nữa nếu có đất bạn bán đi để trả hết nợ lãi đã khi đó bạn có hướng đi rõ ràng rồi thì cơ hội về bờ sẽ dễ hơn đấy là quan điểm của mình.bắt đầu sang năm mới này mình cũng đã sắp xếp cv và động viên đc vợ mình đầu tư vốn với mình để có thu nhập thêm hàng th (chứ k mong gỡ lại ). phải xác định rõ ràng theo cao thủ trên dd như là ae đầu tư vào 1 cv nào đấy.phải cb đủ vốn theo dài ngày . xác định có lúc thua mấy ngày liên tục đừng có sợ.cũng như ct hihi đã từng nói 50% là cầu kèo 30% là may mắn 20% là sự bản lĩnh của tungy ng . chốt lại như mình nghĩ nếu có đất để bán thì bạn bán đi bỏ đc thì bỏ k thì tạo ra vốn để gỡ lại từ con số nhỏ nhất có thể.chúc bạn và những ae có cùng hoàn cảnh sớm về bờ

chia buồn cùng anh vì thời gian này cũng dịch bệnh thêm phần khó khăn.
Thật ra ngay từ đầu tâm lý mượn tiền để đánh lô đề vẫn sẽ khác là mình có tiền để chơi lô đề kiếm tiền thêm.
Khi anh đánh 1 con số, là 1 đồng lãi nó + thêm. Khi quyết định đánh 1 con số, đầu anh thay vì xem xét cầu kèo số má thì còn phải lo lắng về đồng tiền mang cược. cái này làm anh phân tâm nhiều.

Chúc anh sức khỏe và gặp nhiều may mắn nhé.
Cảm ơn tiểu mây nhé

So với mình vẫn ít bạn ạ.bây giờ mình vẫn bị cái áp lực như bạn .mình còn k có đất để bán hoặc vay đc ngân hàng nữa nếu có đất bạn bán đi để trả hết nợ lãi đã khi đó bạn có hướng đi rõ ràng rồi thì cơ hội về bờ sẽ dễ hơn đấy là quan điểm của mình.bắt đầu sang năm mới này mình cũng đã sắp xếp cv và động viên đc vợ mình đầu tư vốn với mình để có thu nhập thêm hàng th (chứ k mong gỡ lại ). phải xác định rõ ràng theo cao thủ trên dd như là ae đầu tư vào 1 cv nào đấy.phải cb đủ vốn theo dài ngày . xác định có lúc thua mấy ngày liên tục đừng có sợ.cũng như ct hihi đã từng nói 50% là cầu kèo 30% là may mắn 20% là sự bản lĩnh của tungy ng . chốt lại như mình nghĩ nếu có đất để bán thì bạn bán đi bỏ đc thì bỏ k thì tạo ra vốn để gỡ lại từ con số nhỏ nhất có thể.chúc bạn và những ae có cùng hoàn cảnh sớm về bờ
Cảm ơn bác đã động viên e. Giờ e chơi đúng là phải nói cho v biết , giờ e mà vỡ nợ lần nữa là vợ e mang con về ngoại giờ mất niềm tin là mất hết vợ và mẹ e đã khóc rất nhiều khi biết chuyện 🤣

Thui bo di mà làm người ,chẳng có phương pháp nào hết ,đã con chơi là con thua,hoi moi người xem đã ai làm giàu về cơ bac chưa ,nếu có thì cả thiên hạ đều ngi việc ở nhà đánh lô đề ui ,ban thân t cũng đã trải wa ,bay h ko chơi nữa chỉ lên diễn đàn xem thui chứ ko chơi bat cu the loại j nữa vi da trải wa hết ui ,dung ngi có vốn to là chao sẽ ăn bệt cho muoi máy tay thì có mà vo no,tốt nhất ko nên chơi mat thi cũng mất ui làm dk bao nhiêu hưong bay nhiêu dung mo tưong j nữa ,sẽ mất hết a,e và GĐ đây .hay suy nghĩ cho ki vào ,con người con GĐ là con tất cả ,mat tiền mat chính bản thân sẽ mất hết GĐ ,a,e ban be
Chân thành cảm ơn bác nhiều ạ

Trước tiên tôi xin dc chia buồn cùng bác .mong bác giữ vững tin thần ,sk để đi làm cày cuốc kiếm tiền nuôi gd .
Thứ 2 là bác nên dừng lại ,chiến thắng bản thân ,suy nghĩ tích cực ,làm việc cần cù hơn để bù đắp dần những mất mát mà thời gian qua bác đã đánh mất .Bởi theo tôi thấy cái món này khi chơi mà đã vay là kiểu gì cũng thua tha ngay bởi tính tham gấp chảo của mình .nên mong bác suy nghĩ lại ko nên vay tiếp để chơi nữa .
Thứ 3 là nếu bác còn ý định chơi tiếp thì theo tôi bác nên theo các CT trên diễn đàn và chơi môn xsvn ,chứ đừng có bét bát gì nữa .chơi xsvn thì còn đường mà gỡ ngày một ít .
==) Lời khuyên chân thành vẫn mong bác dừng lại ,biết điểm dừng và chiến thắng bản thân vì gd ,vì tương lai nữa bác ạ .nay bác mới 35t vẫn đang còn cả 1 bầu trời tươi sáng phía trước nên phải suy nghĩ tích cực lên tránh tự làm khổ bản thân ,gd và người thân ,bạn bè !
Mong bác có sự lựa chọn sáng suốt .
Chào thân ái !
Cảm ơn bác đã động viên chân thành ạ

T bay h cứ thang đi làm 13 cu đưa cho vợ con ăn tiêu ,thoai mai cả người ,trước kia giống như b ấy,no nan lung tung ,bao GĐ biết bao lần ,chắc no nhiều hơn b đây,hơn năm nay ko chơi nữa t/c vo ck ,a,e bb luôn tốt đẹp,con lúc còn choi thì luôn ngi về lo de ,bet,xoc đia,nên lúc nào tam trang cũng ko vui ,vì thua nhiều wa mà,hjhhj,bay h thì 2 vk ck có gắng làm cũng có đồng ra đồng vào và lo cho 3 đưa con học hành nữa chứ ,ban nên bo di ko nên chơi j nữa còn chơi là có ngay mat hết đây,
Chân thành cảm ơn b nhiều vợ tớ cũng bảo ch mà không chơi mình cũng là người có tiền tuy ko nhiều nhưng có đồng ra đồng vào nghĩ mà buồn giờ chỉ lo ông, bà già nghĩ nhiều sinh bệnh

Bác nên báo nhà và đi làm cho bình tâm trở lại. Vì tâm lý nợ càng chơi cờ bạc càng thua thôi bác.

Giờ bắt đầu e hiểu vì sao cờ bạc ngoài kia không thấy ai giàu nhờ nó. Không biết các bác có gặp không, chứ em tìm mãi không thấy, có thấy chỉ là mấy ông giàu tạm vài năm nhờ may mắn rồi lại quay về còn mỗi cái nịt thôi.

Người chơi cờ bạc nhiều sẽ dẫn đến chán công việc hiện tại, không muốn làm việc. Hôm nay thua vài chục triệu, chả ai đầu óc đâu để kiếm 200k/ ngày cả. Và càng lười làm thì lại càng nghèo.

Người chơi cờ bạc ko có tính tiết kiệm. Tiền chơi bạc thấy kiếm dễ quá thì tiêu hoang phí, ko tính toán. Thắng tiêu xõa cánh, thua đi vay.

Có kiếm được tiền từ cờ bạc cũng khó giữ, và cũng không được người khác tôn trọng. Nếu chúng ta thành công bằng con đường kinh doanh thì cái nhìn ngoài kia sẽ khác.

E thấy nhiều bác so sánh chơi cờ bạc và kinh doanh với câu " Cờ bạc có kiến thức là kinh doanh, kinh doanh không kiến thức là cờ bạc ". Nhưng thực tế em nhìn thấy ngoài kia rất nhiều người thành công nhờ kinh doanh, nhưng chưa gặp ai chơi bạc mà giàu có bền vững cả. Nhưng người vỡ nợ vì chơi bạc lại gặp khắp mọi nơi.

Vài lời tâm sự với bác vì cùng tuổi và cùng hoàn cảnh. Chúc bác sớm về bờ làm lại cuộc đời.
Chân thành cảm ơn b nhiều ạ bộ môn này mình cũng đã chải qua đủ cảm xúc từ vài 3tr lên 20-30tr có nhiều lần nhưng chung quy lại vẫn chết vì tiền kiếm dễ mình ko biết chân quý nó đến lúc thua tha , vỡ nợ kéo cả gia đình theo

Admin ơi. Em hiện tại cx đang thua tha, nợ nần. Tuy k lớn như anh chủ bài viết nhưng em cũng chưa tìm được phương pháp gỡ. Ad có phương pháp nào giúp em ngày kiếm 1-2tr từ vốn 10tr k ạ. Em rất mong được giúp đỡ
Hjhhj,ngày 1,2 triệu ,tháng ko làm co 30 triệu ,mua máy in tiền ve nha ui in ra b ak con ngày làm 1,2 triệu thì chỉ có làm nge cho vay tai Chinh hoặc buon bạn thui

Vậy nh vài gỡ bạn ơi, vì giờ mình biết pp rồi , gỡ dần, lãi nh thì chịu đc, và chỉ lô đề theo CT, ko vào bet thì gỡ dc
Cảm ơn b nhiều ạ khi còn nợ thì mình tâm lý gỡ và trả lãi nên rất áp lực, thật sự đến hiện tại mình chưa giải quyết xong việc gđ nhưng mình đã dám nói ra là thời gian suy nghĩ cũng rất lâu rồi mất niềm tin là mất tất cả nhưng chấp nhận để làm lại, bộ môn này ko nóng vội được nhưng hỏi ae mấy ai làm được giờ mà có chơi phải xin phép vợ không vỡ nợ nữa là mất hết vợ con và gđ mong ace mới chơi thật tỉnh táo " không gì là không thể nếu biết cách hoặc sẽ lại mất hết tất cả"

Admin ơi. Em hiện tại cx đang thua tha, nợ nần. Tuy k lớn như anh chủ bài viết nhưng em cũng chưa tìm được phương pháp gỡ. Ad có phương pháp nào giúp em ngày kiếm 1-2tr từ vốn 10tr k ạ. Em rất mong được giúp đỡ
Thứ nhất b nên tìm hiểu thật kỹ trước khi chơi nhé. Không gì là rễ dàng cả nếu hiện tại bạn thấy lô đề là dễ ăn thì trước sau gì cũng vỡ nợ như tớ lời khuyên chân thành từ đáy lòng , mong ae trước khi chơi tìm hiểu thật kỹ và chuẩn bị đủ vốn , có chỉ tiêu , biết chấp nhận lỗ , lãi và chỉ chơi 1 môn may ra ae gỡ được nợ " lời khuyên của 1 người vỡ nợ" có gì không phải mong bạn đừng mén đã nhé.

Nểu đủ vón bạn theo niemtin678 chơi cả 3,4d
Mình cũng theo dõi ct niềm tin từ những ngày đầu mong bạn thật tỉnh táo trước khi quyết định vì đời không như là mơ " những lời tâm sự chân thành" mong ace sáng suốt khi chơi

Mình cũng rơi vào hoàn cảnh giống bạn, nhưng số nợ mình gấp đôi bạn tí. Và mình đã chọn phương án xin gia đình trả nợ hộ.
Tâm lý của người đánh để gỡ nợ với người kiếm lãi tháng khác nhau hoàn toàn.
Mình từ người đánh gỡ nợ ( trước khi báo gia đình giúp đỡ ) khác hoàn toàn so với đánh kiếm lãi tháng.
Khuyên người ae vậy thôi. Khi nợ nần tâm lý nặng lắm khó kiếm ăn trong bộ môn này lắm.
Mong người ae tìm được lối đi hợp lý.
Chân thành cảm ơn bạn "hiền" nhiều ạ

Nếu ae xác định chơi và gỡ lại trước hết ae nên chuẩn bị vốn thật tốt, học hỏi phương pháp chơi các ct chia sẻ, và trang chải thêm kiến thức cho mình thật kĩ rồi hãy chơi mình theo diễn đàn lâu học hỏi cũng được ít nhiều nhưng vì không vốn áp lực nợ nần nên thua càng thêm thua.
Còn theo các ct có tháng lỗ , tháng lãi nếu thua cũng không sâu được cái cốt lõi là "vốn và phương pháp chơi" ae đừng vì nợ nần mà mù quáng theo vết mình nhé.
CHÚC cả nhà sức khỏe chơi hợp lý và sớm về bờ ạ

Anh nhắn qua zalo em tư vấn anh cách chia vốn nhé
Zalo Admin Tiểu mây 0834153799

Anh nhắn qua zalo em tư vấn anh cách chia vốn nhé
Zalo Admin Tiểu mây 0834153799
Tiểu mây ơi a cũng muốn học cách tỷ lệ chia vốn mặc dù a mới chơi và vốn không nhiều mong admin hướng dẫn

Tôi nói lời này không phải dạy ông hay khuyên nhủ gì ... Tôi củng như ông 1 vợ 1 con . Nhìu lần muốn gở .2 lần về bờ nhưng k giử dc ...chơi tiếp thì có ăn có thua .quan trọng mình có giử được hay không thôi ...nếu gia đình chịu giúp mình trả nợ thì nói thật nên bỏ cày lại rồi trả từ từ củng hết... Bay giờ gia đình đur sức cưu .con ông vay nh ông dám chắc ông gở lại dc không . Hay nợ cử lại thêm nợ nh rồi thêm áp lực lên gia đình rồi cày trả nợ típ... Tôi củng báo gia đình trả nợ rồi nên hỉu. Chơi bời thì bản thân chịu .nên giờ dư 200 chơi 200 dư 300 choie 300 vì nó thấm vô máu rồi s bỏ dc .nhưng nên nhớ chơi thì đừng liên lụy vợ con nửa .nhìn tội lắm.